
 
 

 

 

 

 

MAMLAKA YA USAFIRI WA ANGA YA KENYAMAMLAKA YA USAFIRI WA ANGA YA KENYAMAMLAKA YA USAFIRI WA ANGA YA KENYA

HATI YA HUDUMA

Ruwaza

Kuwa mfumo wa usafiri wa anga wa kiwango cha juu ulio salama na  

endelevu

Lengo

Kwa ustadi na uekevu kupanga, kukuza, kusimamia na kudhibiti sekta 

ya usafiri wa anga kwa njia salama na ya kisasa huku tukitoa mafunzo 

bora pamoja na huduma za Kuongoza Usafiri wa Anga

Mkurugenzi Mkuu  
Mamlaka ya Ufasiri wa Anga  
Ghorofa ya 4,  Jumba la Avia�on,  
Uwanja wa Kimataifa wa Ndege wa 
Jomo Kenya�a  

S. L. P 30163- 00100 Nairobi  
Simu +254 020 6827560-5 & 6827470-5 
Baruapepe: info@kcaa.or.ke  
Tovu�: h�p://www.kcaa.or.ke/  
 

Au

 
 

Ka�bu wa Tume /Afisa Mkuu Mtendaji, 
Tume ya Utawala wa Haki  
Ghorofa ya 2 , Jumba la West End  

 S.L. P  20414 – 00200 Nairobi  
Simu: + 254  020  2270000  
Baruapepe: cer�ficationpc@ombudsman.go.ke

 
Tovu�: h�p://www.ombudsman.go.ke/

 

Mamlaka ya Usafiri wa Anga inajitolea kuzinga�a Maadili ya Taifa na Kanuni za 
Utawala Bora ka�ka utoaji wake wa huduma kwa adabu, ubora na kwa namna 
inayohifadhi mazingira.  

Huduma yoyote isiyozinga�a viwango vilivyoorodheshwa hapo juu au afisa 
yeyote asiyezinga�a matakwa haya ya utoaji huduma anafaa kuripo�wa kwa:



 

 

  

  

Huduma Mahitaji Gharama Muda

Maswali ya kijumla na shukrani
Maswali yaliyoandikwa au 
kuwasilishwa kwa 
mazungumzo

Bure Siku 1 

Kuidhinishwa kwa mipango ya Usalama Barua ya maombi na 
mwongozo wa usalama

Shilingi 5,000 Siku 30 

Kuidhinisha milingoti na miundo mingine Kulingana na sheria za 
viwanja vya ndege

Shilingi 20,000 – 
50,000

Siku 15

Kuidhinisha miongozo ya viwanja vya ndege 
na nyaraka zingine

Kulingana na miongozo ya 
viwanja vya ndege

Shilingi 2,000 –
10,000

Siku 30 

Kupata ushauri kuhusu uongozaji wa 
vyombo vya anga, vizuizi vya angani na 
hitilafu nyinginezo 

Kulingana na maombi 
yaliyotolewa 

Shilingi 10,000 Siku 15

Utoaji wa kwanza wa
ATPL/CPL/PPL/SPL/ATC na leseni ya kusafiri 
kwa ndege

Kulingana na KCARS PEL Shilingi 1000 – 8,000 Siku 7 

Kuhalalisha na kutoa upya ATPL/CPL/PPL, 
ATC, kusafiri kwa ndege na leseni za 
wahandisi wa ndege

Kulingana na KCARS PEL
zinazofaa

Ksh 2,000 – 8,000 Siku 7  

Kutoa na utoaji upya wa Cheti cha 
Mhudumu wa Ndege, I/R, Leseni ya Mtoaji 
Maagizo wa Ndege na Mhudumu wa Radio 
ya Ndege

 

Kulingana na KCARS PEL
zinazofaa

Shilingi 700 - 4,000 Siku 7  

Kusajilisha Ndege

 

Kulingana na KCARS PEL

 

zinazofaa

 

Shilingi

 

6,000 –

 

60,000

  

Siku 10 

Ruhusa ya dharura ya safari ya anga

  

Kutuma maombi ya idhini 
kwa mtandao kwa 
kuambatisha nyaraka 
zinazofaa

 

Dola

 

za Kiamrekani
50 -

 

800 

 

Siku 3 

Kuidhinisha Kibali

 

cha kukodisha ndege

 

Kutuma maombi, kutoa 
malipo na nyaraka 
zinazofaa

 

Dola

 

za Kiamrekani
150

  

Siku 10 

Leseni ya Muda mfupi

 

 

Kutuma maombi, kutoa 
malipo na nyaraka 
zinazofaa

 

Dola

 

za Kiamrekani
1000

 

Siku 14

Utoaji wa kwanza, Kutoa upya na 
Kubadilisha Leseni ya Huduma ya Anga

 

Kutuma maombi, kutoa 
malipo na nyaraka 
zinazofaa

 

Dola

 

za Kiamrekani
300 –

 

1500 

 

Siku 120

Utoaji wa kwanza na

 

Kutoa upya kwa

  

Idhini ya AMEL, Kuidhinisha Wahandisi 
/TBO/ Uenezaji na Mabadiliko 

Kulingana na KCARS PEL

 

zinazofaa

 
 

Shilingi

 

2,000 -

 

5,000 Siku 5

Kuidhinisha Chama cha Wafanyakazi wa 
Kukarabati Ndege

 

(AMO)

 
 

Kukamilisha Awamu ya 4 
kulingana na

 

KCARS 

 

Kulingana na AIC 
5/12 

 

Siku 7 
baada ya 
kukamilisha 
awamu ya 
4  

Kuidhinisha miongozo ya ndege na kiufundi 

 

Mahitaji ya AMO/AOC 

 

Shilingi

 

3000 –

 

10,000

 

Siku 90

Utoaji wa kwanza wa Cheti cha Ufaaji 
katika anga (C ya

 

A)

 

Kukamilisha ukaguzi na 
kuidhinisha mahitaji

 

Shilingi 3,000 -

 

35,000 pamoja na 
Shilingi

 

2,700 kwa 
kila kilo 500 zaidi

Siku 5

Utoaji upya wa Cheti za Ufaaji katika anga 
(C ya

 

A)

 

Kukamilisha ukaguzi na 
kuidhinisha mahitaji

 

Shilingi 3,000 - 
15,000 pamoja na 
Shilingi

 

2,700 kwa 
kila kilo 500 zaidi

Siku 3 

Mgao wa aina ya AMEL/ 
Ubadilikaji/Uidhinishaji

 

Utoaji wa matokeo ya 
mtihani

 

yafaao

 

Shilingi

 

2000 –

 

8,000 Siku 10

Kutoa barua za Ukaguzi wa Misamaha ya 
Kulipa ushuru

 

Mahitaji ya Kukagua Vipuri 
ya Mamlaka ya Usafiri wa 
Anga Kenya 

Dola

 

za Kiamrekani 8 
– 1302 kulingana na 
thamani ya vifaa au 
vipuri

 
Siku 2

Kibali maalumu cha usafiri anga

 

Sheria za ufaaji wa usafiri 
wa angani 

 Shilingi

 

8,000 –

 

75,000

 Siku  3

Utoaji wa kwanza na utoaji upya wa AOC 
 

Kukamilisha michakato ya Shilingi
 

80,000 -
 

Siku 10 

HATI YA HUDUMA

Kumbuka: Siku inarejelea siku tano na juma la kazi

Utoaji wa kwanza na utoaji upya wa AOC Kukamilisha michakato ya 
awamu ya  5- kulingana 
na sheria za KCARS, AOC 
na sheria za Utawala 
nambari

 

5 & 8

 Shilingi 80,000 -
250,000 

Siku 10 
(baada ya 
kukamilisha 
awamu ya
5)

Ukaguzi wa ndege wa kujumuishwa kwa

 

AOC 

 

Kulingana na sheria za 
AOC & Utawala. Sheria 
nambari

 

22 

 
Shilingi

 

30,000 -

 

50,000 

 

Siku 4

Ukaguzi wa Ngege kwa

 

FOC/nyongeza ya 
ndege

 
Kulingana na sheria za 
AOC na za

 

Utawala. 
Sheria nambari

 
22 

 
Dola

 

za Kiamrekani
500 -

 

1000 

 
Siku 3 

Ukaguzi wa mashine ya kumithilisha ndege
 

Kulingana na sheria za 
AOC na za  Utawala. 
Sheria nambari 183  

Dola
 

za Kiamrekani
1000  

Siku 5 

Majibu ya maombi ya
 

kuwasajilisha 
wanafunzi wapya

 

Fomu za kiingilio 
zilizojazwa na malipo ya 
ada ya maombi

 

Shilingi
 

1000
 

Siku 5

Utoaji wa vyeti vya matokeo ya mitihani

 

Fomu ya

 

maombi na cheti 
cha kukamilisha

 

Bure

 

Siku 2 

Kongamano/Shughuli za 
chakula/Makazi/Michezo na huduma 
nyinginezo za ukarimu

 

Kujiandikisha na kulipia

 

Kulingana na orodhi 
ya malipo ya EASA 

Siku 1

Kujiandikisha kwa

 

IAIP

 

Ithibati ya malipo

 

Ununuzi: 

 

Nchini Shilingi 13,500 
Nje ya Nchi Dola

 

380

Kujiandikisha: 
Nchini Shilingi 3,500 
Nje ya Nchi Dola

 

200

Dakika 10

Kushughulikia data za sayansi ya ndege 

 

Data zinatimiza mahitaji

 

Sehemu ya malipo ya
ANS 

 

Kulingana 
na kalenda 
ya Per 
AIRAC

Kukubali Mipango ya Ndege

 

Inatimiza mahitaji ya 
kitaifa na ICAO 

Sehemu ya malipo ya 
ANS

 

Dakika 20

Kuidhinishwa kuanza safari, kuidhinishwa 
kutumia njia ya uwanja na idhinisho la ATC

 

Kuandikisha Mipango ya 
Ndege, Maombi kutoka 
kwa Rubani mwenye 
zamu

 

Sehemu ya malipo ya 
ANS

 

Dakika 3 

Utafutaji wa Awali na Uratibu wa Uokoaji

 

Ndege iliyo katika 
dharura, ajali, 
kulazimishwa kutua au 
maombi kutoka shirika 
linalofaa 

Bure

 

Dakika 1 

Majibu ya ripoti ya ukaguzi wa

 

ATC 

 

Ripoti imepokelewa 
kutoka kwa mhudumu, 
rubani au mdhibiti wa 
trafiki

Bure

 

Siku 21

Kusajilisha ELT/PLB/EPIRB Kuregesha fomu za 
ELT/PLB/EPIRB 

Bure Masaa 24

Kuweka nambari ya SSR (Hali S) 
Ndege zilizosajilishwa 
katika Rejista ya Ndege za 
Kenya

Dola za Kiamrekani
75

Siku 2

Kushughulikia maombi ya Deni
Barua na maombi ya 
dhamana kulingana na 
mapato ya kila mwezi

Bure Siku 5 

Kushughulikia malipo ya wauzaji

Nyaraka zifaazo za 
kuomba malipo (ankara 
na ithibati kwamba bidhaa 
na hudumua zilitolewa) 

Bure Siku 22

Kushughulikia malalamishi na kuyatatua Malalamishi yaliyoandikwa Bure Siku 30

Huduma Mahitaji Gharama Muda 

Kumbuka: Siku inarejelea siku tano na juma la kazi
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